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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO
KATIKA KIJIJI CHA MAKUYU, KATA YA MVOMERO
WILAYA YA MVOMERO, MKOA WA MOROGORO

KATI YA

MFADHILI

MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU
S.L. P 824
MOROGORO

NA
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MWENYEKITI WA KIJIJI CHA MAKUYU
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MVOMERO — MOROGORO

MAY, 2025




HATI YA UCHANGIAJI WA ARDHI KWA HIYARI!

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO KIJIJI
CHA MAKUYU KATA YA MVOMERO, WILAYA YA MVOMERO

Hati ya kuridhia kutenga ardhi kwa ajili ya kuchimba kisima na ujenzi wa pﬂ'ika la
kunyweshea maji mifugo katika kijiji cha Makuyu unafanyika leo tarehe .Q%./..!?:.&./ZOZS.

KATI YA

MKURUGENZI MKUU, Bodi ya Maji Bonde la Wami Ruvu ambaye katika hati hii
na nyaraka zote atajulikana kama mfadhili kwa upande mmoja

NA

Mimi, BW,LBibrlCWOMTHAﬁA’N'IC/HwT\ .................... ambaye ni
P AWER L E L L AL A e, niliyeweka saini yangu
hapa chini leo tarehe...Qﬂ.?... %ur kwa idhini ya wanakijiji wa Makuyu, ninakiri
kuwa nimechangia kwa kutoa ardhi yenye ukubwa wa mita za

mraba.... PO0%. ..., inayopatikana  katika majira—nﬁkta (.3!.&.&@1... ,

MVOIWERLY katika Mkoa wa Morogoro itumike kwa ajili ya uchimbaji wa kisima na ujenzi
wa birika la kunyweshea maji mifugo ikiwa ni sehemu ya kuchangia mradi wa Kuimarisha
Ustahimilivu wa Rasilimali za Maji katika Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabia Nchi katika
Kidakio cha mto Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) katika
ilitengwa kwa ajili ya Malisho. Makubaliano haya yanatoa sehemu ya ardhi hiyo ili itumike
kwa ajili ya uwekezaiji tajwa hapo juu.

Makuyu bila malipo yoyote, nikiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa au kutishwa, na
baada ya kujulishwa kikamilifu juu ya haki ya kutopewa fidia kabla ya utwaaji wa ardhi
hiyo ambayo itatumika kwa ajili ya matumizi ya maendeleo ya umma (ujenzi wa kisima
na birika la kunyweshea maiji mifugo). Hakuna mwanajamii/familia yeyote itakayokuja

kudai umiliki wa ardhi niliyoitoa kwa hiyari yangu kwa idhini ya wanakijiji cha Makuyu.

! Fomu hizi zitatumika kwa muktadha wa nchi husika na kushuhudiwa na mwanasheria kwa kuzingatia sheria husika.



kwa sasa, baadae na hata siku zijazo.

Nimeamua kwa uwazi kutenga ardhi tajwa kwa manufaa ya jamii ya..........n0 L i ili
litumike kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juu?. Kwa hiyo, ardhi
niliyotenga haiwezi kwa namna yoyote ile kutumika kwa madhumuni mengine, wala
kuhamishwa, na wala kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa
batili ikiwa dhumuni la utoaji wa ardhi hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa
muda wa mradi. ‘

KWA KUSHUHUDIA, taarifa hii imeandaliwa na kusainiwa ili itumike na iwe halali kwa

namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa
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2 Baada ya kukamilika kwa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
3 Kila shahidi anatakiwa kuwa na umri ulioruhusiwa kishera kushuhudia au kuingia makubaliano na mwenye haki za
kiraia, na awe mnufaika kwa anayetoa ardhi.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO
KATIKA KIJIJI CHA MAKUYU, KATA YA MVOMERO
WILAYA YA MVOMERO, MKOA WA MOROGORO

KATI YA

MFADHILI

MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU
S.L. P 824
MOROGORO

NA
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MWENYEKITI WA KIJIJI CHA MAKUYU
S.L. P 663,
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MAY, 2025




HATI YA UCHANGIAJI WA ARDHI KWA HIYARI!

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO KIJIJI
CHA MAKUYU KATA YA MVOMERO, WILAYA YA MVOMERO

Hati ya kuridhia kutenga ardhi kwa ajili ya kuchimba kisima na ujenzi wa b/irika la
kunyweshea maiji mifugo katika kijiji cha Makuyu unafanyika leo tarehe £.7./..24./2025.

KATI YA

MKURUGENZI MKUU, Bodi ya Maji Bonde la Wami Ruvu ambaye katika hati hii
na nyaraka zote atajulikana kama mfadhili kwa upande mmoja

NA

........................................................... DL e vsernn.@ambaye ni
...................................................................................... niliyeweka saini yangu
hapa chini leo tarehe.?%/.(?q..?rf?.?:&t... kwa idhini ya wanakijiji wa Makuyu, ninakiri
kuwa nimechangia kwa kutoa ardhi vyenye ukubwa wa mita za
mraba... 21000, inayopatikana  katika majira-nﬁkta (218l ,
9302 468 iiilopo katika Kijiji cha.MAICAIY. . kata ya MYDMEwilaya ya
MVOMEALY . katika Mkoa wa Morogoro itumike kwa ajili ya uchimbaji wa kisima na ujenzi
wa birika la kunyweshea maji mifugo ikiwa ni sehemu ya kuchangia mradi wa Kuimarisha
Ustahimilivu wa Rasilimali za Maji katika Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabia Nchi katika
Kidakio cha mto Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) katika
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ardhi ninayoitoa ni mali ya Serikali ya kijiji ambayo
ilitengwa kwa ajili ya Malisho. Makubaliano haya yanatoa sehemu ya ardhi hiyo ili itumike
kwa ajili ya uwekezaji tajwa hapo juu.

Ninatenga ardhi tajwa hapo juu kwa hiyari yangu kwa idhini ya wananchi wa Kijiji cha
Makuyu bila malipo yoyote, nikiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa au kutishwa, na
baada vya kujulishwa kikamilifu juu ya haki ya kutopewa fidia kabla ya utwaaji wa ardhi
hiyo ambayo itatumika kwa ajili ya matumizi ya maendeleo ya umma (ujenzi wa kisima
na birika la kunyweshea maji mifugo). Hakuna mwanajamii/familia yeyote itakayokuja

kudai umiliki wa ardhi niliyoitoa kwa hiyari yangu kwa idhini ya wanakijiji cha Makuyu.

! Fomu hizi zitatumika kwa muktadha wa nchi husika na kushuhudiwa na mwanasheria kwa kuzingatia sheria husika.



Ninathibitisha kuwa uchangiaji huu hautaathiri maisha yangu au ya wanakijiji wenzangu
kwa sasa, baadae na hata siku zijazo.

Nimeamua kwa uwazi kutenga ardhi tajwa kwa manufaa ya jamii ya........0.0..n 0L, ili
litumike kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juu?. Kwa hiyo, ardhi
niliyotenga haiwezi kwa namna yoyote ile kutumika kwa madhumuni mengine, wala
kuhamishwa, na wala kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa
batili ikiwa dhumuni la utoaji wa ardhi hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa

muda wa mradi.

KWA KUSHUHUDIA, taarifa hii imeandaliwa na kusainiwa ili itumike na iwe halali kwa
namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa
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2 Baada ya kukamilika kwa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
3 Kila shahidi anatakiwa kuwa na umri ulioruhusiwa kishera kushuhudia au kuingia makubaliano na mwenye haki za
kiraia, na awe mnufaika kwa anayetoa ardhi.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO
KATIKA KIJIJI CHA MAKUYU, KATA YA MVOMERO
WILAYA YA MVOMERO, MKOA WA MOROGORO

KATI YA

MFADHILI

MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU
S.L. P 824
MOROGORO

NA

MTOA ARDHI

MWENYEKITI WA KIJIJI CHA MAKUYU
S.L. P 663,
MVOMERO — MOROGORO

MAY, 2025




HATI YA UCHANGIAJI WA ARDHI KWA HIYARI!

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO KIJIJI
CHA MAKUYU KATA YA MVOMERO, WILAYA YA MVOMERO

Hati ya kuridhia kutenga ardhi kwa ajili ya kuchimba kisima na ujenzi wa birika la
kunyweshea maji mifugo katika kijiji cha Makuyu unafanyika leo tarehe ot ..82./2025.

KATI YA

MKURUGENZI MKUU, Bodi ya Maji Bonde la Wami Ruvu ambaye katika hati hii
na nyaraka zote atajulikana kama mfadhili kwa upande mmoja

NA

Mimi, BW/WKAND“THAT&TM’ ..... AN e, ambaye ni
AT TS WS K I, niliyeweka saini yangu

kuwa nimechangia kwa kutoa ardhi vyenye ukubwa wa mita za

INTADA s ol n crssmms ssupmmunnnn inayopatikana  katika  majira-nukta

MVDIMERD . katika Mkoa wa Morogoro itumike kwa ajili ya uchimbaji wa kisima na ujenzi
wa birika la kunyweshea maji mifugo ikiwa ni sehemu ya kuchangia mradi wa Kuimarisha
Ustahimilivu wa Rasilimali za Maji katika Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabia Nchi katika
Kidakio cha mto Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) katika
ilitengwa kwa ajili ya Malisho. Makubaliano haya yanatoa sehemu ya ardhi hiyo ili itumike
kwa ajili ya uwekezaiji tajwa hapo juu.

Makuyu bila malipo yoyote, nikiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa au kutishwa, na
baada ya kujulishwa kikamilifu juu ya haki ya kutopewa fidia kabla ya utwaaji wa ardhi
hiyo ambayo itatumika kwa ajili ya matumizi ya maendeleo ya umma (ujenzi wa kisima
na birika la kunyweshea maiji mifugo). Hakuna mwanajamii/familia yeyote itakayokuja

kudai umiliki wa ardhi niliyoitoa kwa hiyari yangu kwa idhini ya wanakijiji cha Makuyu.

! Fomu hizi zitatumika kwa muktadha wa nchi husika na kushuhudiwa na mwanasheria kwa kuzingatia sheria husika.



kwa sasa, baadae na hata siku zijazo.

Nimeamua kwa uwazi kutenga ardhi tajwa kwa manufaa ya jamii ya.. AT Y
litumike kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juuZ. Kwa hiyo, ardhi
niliyotenga haiwezi kwa namna yoyote ile kutumika kwa madhumuni mengine, wala
kuhamishwa, na wala kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa
batili ikiwa dhumuni la utoaji wa ardhi hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa
muda wa mradi. |

KWA KUSHUHUDIA, taarifa hii imeandaliwa na kusainiwa ili iturhike na iwe halali kwa
namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa
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2 Baada ya kukamilika kwa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
3 Kila shahidi anatakiwa kuwa na umri ulioruhusiwa kishera kushuhudia au kuingia makubaliano na mwenye haki za
kiraia, na awe mnufaika kwa anayetoa ardhi.
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MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU

Umesainiwa mbele ya
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KIJIJI CHA MAKUYU

ENEC LILILOTENGWA KWA AJILI YA UCHIMBAJI WA KISIMA NA BIRIKA

P1

ENEO = 2 EKARI
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO
KATIKA KIJIJI CHA MATALE, KATA YA MVOMERO
WILAYA YA MVOMERO, MKOA WA MOROGORO

KATI YA

MFADHILI

MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU
S.L.P 824
MOROGORO

NA

MTOA ARDHI

MWENYEKITI WA KIJIJI CHA MATALE
S.L. P 663,
MVOMERO - MOROGORO

MAY, 2025




HATI YA UCHANGIAJI WA ARDHI KWA HIYARI!

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO KIJIJI
CHA MATALE KATA YA MVOMERO, WILAYA YA MVOMERO

Hati ya kuridhia kutenga ardhi kwa ajili ya kuchimba kisima na uj%nzi wa birika la
kunyweshea maji mifugo katika kijiji cha Matale unafanyika leo tarehe 6/ ..Qé./ZOZS.

KATI YA

MKURUGENZI MKUU, Bodi ya Maji Bonde la Wami Ruvu ambaye katika hati hii
na nyaraka zote atajulikana kama mfadhili kwa upande mmoja

NA

Mimi, Bw./Bibi.. BATCARL ... HBSS ATV AAGTTT oo eeseeeesereesnes ambaye ni
MAENTEU .t dd O ICEIN e en e niliyeweka saini yangu

nimechangia kwa kutoa ardhi yenye ukubwa wa mita za
mraba&iA.mBi. (Z.)...inayopatikana  katika majira-hukta 31602\,
A313.63D) iiilopo katika Kijiji cha.MATALE....... kata ya MVeMEdWilaya ya
Mdovaen.o... katika Mkoa wa Morogoro itumike kwa ajili ya uchimbaji wa kisima na ujenzi
wa birika la kunyweshea maji mifugo ikiwa ni sehemu ya kuchangia mradi wa Kuimarisha
Ustahimilivu wa Rasilimali za Maji katika Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabia Nchi katika
Kidakio cha mto Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) katika
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ardhi ninayoitoa ni mali ya Serikali ya kijiji ambayo
ilitengwa kwa ajili ya Malisho. Makubaliano haya yanatoa sehemu ya ardhi hiyo ili itumike
kwa ajili ya uwekezaji tajwa hapo juu.

Ninatenga ardhi tajwa hapo juu kwa hiyari yangu kwa idhini ya wananchi wa Kkijiji cha
Matale bila malipo yoyote, nikiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa au kutishwa, na
baada ya kujulishwa kikamilifu juu ya haki ya kutopewa fidia kabla ya utwaaji wa ardhi
hiyo ambayo itatumika kwa ajili ya matumizi ya maendeleo ya umma (ujenzi wa kisima
na birika la kunyweshea maji mifugo). Hakuna mwanajamii/familia yeyote itakayokuja
kudai umiliki wa ardhi niliyoitoa kwa hiyari yangu kwa idhini ya wanakijiji cha Matale.

! Fomu hizi zitatumika kwa muktadha wa nchi husika na kushuhudiwa na mwanasheria kwa kuzingatia sheria husika.



Ninathibitisha kuwa uchangiaji huu hautaathiri maisha yangu au ya wanakijiji wenzangu
kwa sasa, baadae na hata siku zijazo.

Nimeamua kwa uwazi kutenga ardhi tajwa kwa manufaa ya jamii ya.. MTELE Ll
litumike kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juu?. Kwa hiyo, ardhi
niliyotenga haiwezi kwa namna yoyote ile kutumika kwa madhumuni mengine, wala
kuhamishwa, na wala kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa
batili ikiwa dhumuni la utoaji wa ardhi hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa
muda wa mradi. |

KWA KUSHUHUDIA, taarifa hii imeandaliwa na kusainiwa ili iturnike na iwe halali kwa
namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa

JINA: B AL ... HOASS AL DGO e,
ERY (™) w
SAINL: BPHSTerr dANS CHA MASE?L’E

TAREHE:. 6.4 /0.5.420.25..

CHEO: MWENYEKITI WA KIJIJI CHA MATALE ikifuatiwa na maneno “Nimesoma na

L INALFARINA HAMIS| HALFAN

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------

............................................

--------------------------------------------------------------------------

i, JINAL. IO RMER L. SANI b 0TS oo

SAINI: .o e,
TAREHE:.6./.S. /20625 .

CHEO:  .MIUMBE..... Wt ama. SHa- U ... ikifuativa  na
maneno “Nimesoma na Nimeidhinisha”)..N.AUES o M 2N 04 0L id hutin.She

2 Baada ya kukamilika kwa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
A Kila shahidi anatakiwa kuwa na umri ulioruhusiwa kishera kushuhudia au kuingia makubaliano na mwenye haki za
kiraia, na awe mnufaika kwa anayetoa ardhi.
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vii.

MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU

Umesainiwa mbele ya

viii.

MWANASHERIA WA BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO
KATIKA KIJIJI CHA MATALE, KATA YA MVOMERO
WILAYA YA MVOMERO, MKOA WA MOROGORO

KATI YA

MFADHILI

MKURUGENZI MKUU, BODI YA MAJI BONDE LA WAMI RUVU
S.L.P824
MOROGORO

NA

MTOA ARDHI

MWENYEKITI WA KIJIJI CHA MATALE
S. L. P 663,
MVOMERO — MOROGORO

MAY, 2025




HATI YA UCHANGIAJI WA ARDHI KWA HIYARI!

HATI YA KURIDHIA KUTENGA ARDHI KWA AJILI YA KUCHIMBA
KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA MAJI MIFUGO KIJIJI
CHA MATALE KATA YA MVOMERO, WILAYA YA MVOMERO

Hati ya kuridhia kutenga ardhi kwa ajili ya kuchimba kisima na ujenzi wa_birika la
kunyweshea maji mifugo katika kijiji cha Matale unafanyika leo tarehe .Q.Q/ ,.‘?.%/2025.

KATI YA

MKURUGENZI MKUU, Bodi ya Maji Bonde la Wami Ruvu ambaye katika hati hii
na nyaraka zote atajulikana kama mfadhili kwa upande mmoja

NA
Mtoa ardhi Mwenyekiti wa kijiji cha Matale

Mimi, Bw./Bibt.. 8B AL ... IS DG e eeererr s arens ambaye ni
SN TEICC AL RE e niliyeweka saini yangu

hapa chini leo tarehe..0.6.405. 420257 kwa idhini ya wanakijiji wa Matale, ninakiri kuwa
nimechangia kwa kutoa ardhi yenye ukubwa wa mita za
mrabaZKaA..MAL(2.)..inayopatikana  katika majira-hukta (ALY
ﬁﬁ].?)ﬁﬁ@....) jililopo katika Kijiji cha.MATA...... kata ya MWL Wilaya ya
MuonacAy.... katika Mkoa wa Morogoro itumike kwa ajili ya uchimbaji wa kisima na ujenzi
wa birika la kunyweshea maji mifugo ikiwa ni sehemu ya kuchangia mradi wa Kuimarisha
Ustahimilivu wa Rasilimali za Maji katika Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabia Nchi katika
Kidakio cha mto Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) katika
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ardhi ninayoitoa ni mali ya Serikali ya kijiji ambayo
ilitengwa kwa ajili ya Malisho. Makubaliano haya yanatoa sehemu ya ardhi hiyo ili itumike
kwa ajili ya uwekezaji tajwa hapo juu.

Ninatenga ardhi tajwa hapo juu kwa hiyari yangu kwa idhini ya wananchi wa kijiji cha
Matale bila malipo yoyote, nikiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa au kutishwa, na
baada ya kujulishwa kikamilifu juu ya haki ya kutopewa fidia kabla ya utwaaji wa ardhi
hiyo ambayo itatumika kwa ajili ya matumizi ya maendeleo ya umma (ujenzi wa kisima
na birika la kunyweshea maji mifugo). Hakuna mwanajamii/familia yeyote itakayokuja
kudai umiliki wa ardhi niliyoitoa kwa hiyari yangu kwa idhini ya wanakijiji cha Matale.

! Fomu hizi zitatumika kwa muktadha wa nchi husika na kushuhudiwa na mwanasheria kwa kuzingatia sheria husika.



Ninathibitisha kuwa uchangiaji huu hautaathiri maisha yangu au ya wanakijiji wenzangu
kwa sasa, baadae na hata siku zijazo.

Nimeamua kwa uwazi kutenga ardhi tajwa kwa manufaa ya jamii ya.... AT = e il
litumike kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juuZ. Kwa hiyo, ardhi
niliyotenga haiwezi kwa namna yoyote ile kutumika kwa madhumuni mengine, wala
kuhamishwa, na wala kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa
batili ikiwa dhumuni la utoaji wa ardhi hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa
muda wa mradi. |

KWA KUSHUHUDIA, taarifa hii imeandaliwa na kusainiwa ili itumike na iwe halali kwa
namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa
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maneno “Nimesoma na Nimeidhinisha”). YIMES ome. . Na NimE1dhsisha

2 Baada ya kukamilika kwa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
3 Kila shahidi anatakiwa kuwa na umri ulioruhusiwa kishera kushuhudia au kuingia makubaliano na mwenye haki za
kiraia, na awe mnufaika kwa anayetoa ardhi.



MWENYEKITI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO

MBELE YA MWANASHERIA WA HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO
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ENEO LILILOTENGWA KWA AJILI YA UCHIMBAJI WA KISIMA NA BIRIKA

KIJIJI CHA MATALE

WGS_1984_UTM_Zone_37S UNIT: 1:544
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A-3. Muhtasari wa Idhinl kwa AJill ya Jamil/ Familia/ Wenye Umiliki wa Pamoja
Wallotoa Ardhl Yao kwa Hiyarl’

Miml, Bw./Bibl ’A(DD U.tf ‘q‘ﬂ / f U uf’j&nilieweka sainl yangu hapa chini,

mwakilishl wa Jamilffamlllafu Ikl wa pamoia [taja Jina la Jamliffamilia/mwenye umiliki wa
pamola). i 1)L ) 1. CHA. MY aa l akirl kuwa nimechangla ardhijengo lenye
ukubwa wa mita za mraba, EM(Z l i ﬁjlopalikan kalika majlra nukta (= é 21303|
RCE S 159053) thE‘\)m katika Kijiji cha..AA ....., Manispaa ya
Wi Wilayaya . JILECA | katika Mkoa wa Morogamhiumke kwa ajili ya ujenzi
wa ‘B’ Y21 H . Ikiwa nl sehemu ya Mradi wa Kuimarisha Ustahimilivu wa
Rasilimali za Mau kallka Kukabliiana na Mabadiliko ya Tabla Nchi kafika Kidakio cha
Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afnka (AfDB) katika Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania.

Jamii/familiaAwenye umiliki wa pamoja wanachangia ardhifjengo hili kwa hiyari bila malipo
yoyote, wakiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa, kushurutishwa au kutishwa, hata
baada ya kujulishwa kikamilifu juu ya haki yao ya kulipwa fidia kabla ya utwaaji wa
- ardhifjengo hili kwa ajili ya matumizi ya umma.

Ni kwa hiyari na kwa idhini ya wachangiaji na wanufaika wao na wategemezi wao
(mke/mume/watoto/kaka/dada n.k) kwamba jamiiffamiliaiwenye umiliki wa pamoja
wameamua kufanya uchangiaji huu kwa hiari yao na kuthibitisha kuwa hakuna mmoja
kati yao atakayekuja kudai umilki wa eneofjengo lililotolewa. Hivyo basi,
jamii/familia/wenye umiliki wa pamoja wanafuta kabisa haki yao na ya wategemezi wao
ya umiliki wa eneofjengo hill. -

Mimi, niliyetia saini hapa chini, ninathibitisha kuwa uchangiaji huu hautaathiri maisha ya
Mchangiaji yeyote kutoka Jamii/Familia/Wenye Umiliki wa Pamoja au ya wanufaika au
wategemezi wao, kwa muda wa sasa na hata baadae. Nimeamua kwa uwazi kuchangia
ardhifjengo hili kwa manufaa ya wanajamii wa. A X L&A L . ili litumike kwa ajili ya
ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juu?.Kwa hiyo, ardhﬂ;engn nililotoa haliwezi kwa
namna nyingine yoyote ile kutumika.kwa dhumuni jingine, wala kuhamishwa, wala
kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa batili ikiwa dhumuni la
utoaji wa ardhifjengo hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa muda wa mradi.

-KWA KUSHUHUDIA, taarifa hil imsandaliwa na kusalniwa ili itumike na iwe halali kwa
namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa.!-.-..’l..\'..@.-"..!‘.—.’.}..‘....tarehe o} g/ 4 -f / 2_0 .5

? Kila mt‘:"k"]'ﬁi atatakiwa kuwa na nyaraka inayompa mamlaka kisheria nan akala yake | itaambatishwa kwenye
nyaraka hizi
¥ Baada ya kukamilika kawa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi | itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
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Jina na Saini ya Mwakilishi wa Jamii/Familia/Wenye Umiliki wa Pamoja:

ABDUC.BHLT U A

- Tiw (e
Mashahidi® m\ﬂm LHE MYLIM -
di . ( ikifuath Ni imeidbinisha”). .=t H)r. SMaTrt e g
1. Jinana “i"i‘{ll‘r'&'?fn.f a maneno ffjﬁfsﬂﬁ,ﬂwp H?ﬁ. )

2. Jina na saini: ( ikifuatiwa na maneno “Nimesoma na Nimeidhinisha”) VAE.E Y skt EEINI A @Hraq
AMIMC 1S OMANAAM MELS d-‘.’-f”'."'. i 5 U= ry
3. Jina na saini: ( ikifu;?h':'-a na maneno “Nimesoma na'#lmendhrnnsha }Ztﬂ»ﬂgntLHI: ;ﬂ 5
MiMESHMA WA ITMEIDWNISHA

Wakala wa mnufaika (Mwakilishi wa Kisheria)

Jina na saini: (ikifuatiwa na maneno "Nimesoma na Nimeidhinisha®)....ccccoimrrmansinn

IMETHIBITISHWA NA:

TAREHE e e escesmemisisns e i sesisisstassssre s s snaras s s nn s s s s s e '

DISTRICT EXECUT:VE DIRECTOR
KILOSA DISTRICT ¢OUNCIL _

9 Kila shaidi atakuwa mwenye umri unaoruhusiwa kisheria na mwenye haki zote kisheria kama raia na awe ni mmoja
wa wanajamii au familia au wenye umiliki wa pamoja.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA Yuthd
WRBWB

WIZARA YA MAJI
WAMIRUVU BASIN
BODI YA MAJI BONDE LA WAMI/RUVU WaTH 90002

Kumb. Na. CD.51/317/01/02 05/05/2025

Mkurugenzi Mtendaji,

Halmashauri ya Wilaya |
S. L. P65, |
KILOSA.

YAH: FOMU YA UCHANGIAJI ARDHI KWA HIARI KWA AJILI :f'A UCHIMBAJI
WA KISIMA NA UJENZI WA BIRIKA LA KUNYWESHEA NG'OMBE MAJI

. Tafadhali husika na mada ya hapo juu.

2. Bodi ya Maji Bonde la Wami/Ruvu iko katika hatua za kufanya tathmini ya athari
kwa mazinglra kwa Mradi wa Ustahimilivu wa Mabadiliko ya Tabianchi katika Kidakio
cha Mkondoa utakaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB). Mradl huo

unatarajiwa kutekelezwa katika Halmashauri ya Mvomero, Gairo na Kilosa ambapo kwa

Kilosa kazl zitakazofanyika ni Ujenzi wa sehemu ya kingo za mito ya Myombao,

Mkondoa, Mkundi na Kisangata sambamba na uchimbaji wa Kisima na ujenzi wa Birika

la kunyweshea maji mifugo katika Kijiji cha Mvumi.

Kwa kazi ya uchimbaji kisima na Ujenzi wa Birika, hitaji muhimu ni ardhi itakayotolewa

kwa hiari pasipo fidia

hivyo kwa kushirikiana na Ofisi yako ulitupa i
Barua hil nakutaarifu Kijiji kimeria kutoa sehemu ya ardhi

katika Kijiji cha Mvumi palipokusudiwa ujenzi huo kufanyika. Hata
dhini ya kwenda Mvumi kuanza taratibu za

kutafuta ardhi hiyo. Kwa

iliyotengwa kwa matumizi ya malisho kwa ajili ya ujenzi wa mradi, ambapo kuliitishwa

O kikao cha wananchi ambao kwa pamaoja waliridhia kutoa ardhi hiyo.

3. Aidha Kijiji kupitia wawakilishi wake walijaza fomu iliyoandallwa na Mfadhili (AfDB})

ambayo itakua ni uthibitisho wa utoajl huo wa ardhi ya Kijiji kwa hiari. Bodi inaleta

kwako fomu hiyo kwa hatua zaidi ikizingatia ni sehemu ya nyaraka muhimu

kukamilisha Tathmini ya Athari ya Mazingira na hatimaye kupata cheti

20 Mazimbu Road S.LP. 826, Morogoro
Simu (BURE): 0800114031/ 0800114032
Towutl: wwwwrbwb gotz | BaruaPepe. banva@wrbwb go iz
Ofisi Ndogo - Dar a5 Saflaam ofisl Ndago — Dodoma
SLP. 9153 DSM | Ubungo-Majl, 426 Morogoro Road Maji Yard, P.O. BOX. 456 Dodoma
BaruaPepe: coastf wibwb go L2 BaruaPepe: wamif) wowb go tr

-
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¥ kitakawasllishwa kwa Mfadhill aweze kutoa fedha kwa ajili ya utekelezajl wa Mradi huo.
Natanguliza shukrani za dhati,

[]

| F T
Mhd. Abdallah Mshana
K.n.y MKURUGENZI

Nakala:

Katibu Tawala (W),
S.LP9,
KILOSA.

30 Mazimbu Road 5 LP, 826, Morogoro
Simu (BURE): 0800114031/ 0800114032
Tovuth wwwyrbwhbgotz | BaruzPepe: bana@wibwh go iz
Ofisl Ndogo = Dodoma

= L
el [ In s"m—llﬂ ajl, 428 Morogoro Road Maji Yard, P.O, BOX. 4556 Dodoma

S.LP. 9153 DSM | Ubungo C :
BaruaPepe: coast@ wibwb.golz BaruaPepe: wamif@ wiowb go tz
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A-3. Muhtasari wa Idhini kwa Ajili ya Jamii/ Familia/ Wenye Umiliki wa Pamoja
Waliotoa Ardhi Yao kwa Hiyari’

Mimi, Bw./Bibi ALER  LAMEK (HIDUMGANiieweka saini yangu hapa chini,
mwakilishi wa jamii/familia/umiliki wa pamoja [taja jina la jamiiffamilia/mwenye umiliki wa
pamoja]..t‘.lﬁ.ﬁl..@.ﬁ.ﬂ....D’.‘.'h..l‘.(f.‘:".'.'g.k‘....ninakiri kuwa nimechangia ardhifjengo lenye
ukubwa wa mita za mraba.ﬁﬁ??..‘f‘!’!....Iinaiopatikana katika majira nukta (:ﬁ:@.ﬁ@@g ...

V208645 E.) liilopo  katka  Kijiji  cha.MAMMSLY......, Manispaa ya
MRRO S RB\ilayaya ... Q.4 JRD.... katika Mkoa wa Morogoro litumike kwa ajili ya ujenzi
wa ... BLY2) )X A ... ikiwa ni sehemu ya Mradi wa Kuimarisha Ustahimilivu wa

Rasilimali za Maji katika Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabia Nchi katika Kidakio cha
Mkondoa unaofadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) katika Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania.

Jamii/familia/wenye umiliki wa pamoja wanachangia ardhi/jengo hili kwa hiyari bila malipo
yoyote, wakiwa na uelewa, na bila ya kulazimishwa, kushurutishwa au kutishwa, hata
baada ya kujulishwa kikamilifu juu ya haki yao ya kulipwa fidia kabla ya utwaaji wa
ardhi/jengo hili kwa ajili ya matumizi ya umma.

Ni kwa hiyari na kwa idhini ya wachangiaji na wanufaika wao na wategemezi wao
(mke/mume/watoto/kaka/dada n.k) kwamba jamii/familia/wenye umiliki wa pamoja
wameamua kufanya uchangiaji huu kwa hiari yao na kuthibitisha kuwa hakuna mmoja
kati yao atakayekuja kudai umiliki wa eneofjengo lililotolewa. Hivyo basi,
jamii/familia/wenye umiliki wa pamoja wanafuta kabisa haki yao na ya wategemezi wao
ya umiliki wa eneol/jengo hili.

Mchangiaji yeyote kutoka Jamii/Familia/Wenye Umiliki wa Pamoja au ya wanufaika au
wategemezi wao, kwa muda wa sasa na hata baadae. Nimeamua kwa uwazi kuchangia
ardhifjengo hili kwa manufaa ya wanajamii wa. MAKRMHM _ili litumike kwa ajili ya
ujenzi wa miundombinu iliyotajwa hapo juu®.Kwa hiyo, ardhi/jengo nililotoa haliwezi kwa
namna nyingine yoyote ile kutumika kwa dhumuni jingine, wala kuhamishwa, wala
kupangiwa matumizi mengine. Hivyo basi, uchangiaji huu utakuwa batili ikiwa dhumuni la ,
utoaji wa ardhi/jengo hautatekelezwa ndani ya muda uliobainishwa kuwa muda wa mradi. ’-

|

|

Mimi, niliyetia saini hapa chini, ninathibitisha kuwa uchangiaji huu hautaathiri maisha ya I
|

|

|

|

KWA KUSHUHUDIA, taarifa hii imeandaliwa na kusainiwa ili itumike na iwe halali kwa
namna ilivyoelezwa hapo juu.

Imetolewa hapa)\/1""11'{""“‘“*tarsehr:'-g“i‘/ﬁl{’/zc";}'5 1

7 Kila mwakilishi atatakiwa kuwa na nyaraka inayompa mamlaka kisheria nan akala yake itaambatishwa lkwenye
nyaraka hizi.
® Baada ya kukamilika kwa usimikaji wa miundombinu tarajiwa, ardhi itasajiliwa kwa jina la jamii nufaika.
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Jina na Saini ya Mwakilishi wa Jamii/Familig/\Wenye Umiliki wa Pamoja:
LEX LAMELK. (HIAUNGA ﬁrg "PWENYEKITI WA SERIKALI YA Kjul

MAKUYU
Mashahidi®

1. Jina na saini: (ikifuatiwa na maneno “Nimesoma na Nimeidhinisha’).@?‘.‘f‘fi.'.[.'..j.‘.'f.{‘?.‘?.‘.‘.’!%# 3@\:
MmeSoma NA NImE) bihShn 5
2. Jina na saini: ( ikifuatiwa na maneno “Nimesoma na Nimeidhinisha”)..l. 3 BsBAHM L. Mkpna g ¢

m A/ / S A ;
3. Jinana saiﬁ{i:( Ikifu%lgvm rgnego/“h’?i—meééfn{la ng{ﬂ%eidhinisha“).m:t LW Ohsalels "ﬁé&—e@u

NUMEZana ISk RAMUAL B WIGHA i
Wakala wa mnufaika (Mwakilishi wa Kisheria)

Jina na saini: (ikifuatiwa na maneno "Nimesoma na Nimeidhinisha”)&&l@.ﬁmﬂ...A.‘.‘l:%‘j“‘r"‘

IMETHIBITISHWA NA:

----------------------------------------------------------------------------------

MKURUGENZI WA HALMASHAURI ‘l"ﬁ«hl

JINA NA SAINL... TT'[’EQIE:—SF G’N iu M4 D@W\ﬁl‘ |
TAREHE: Q%MNM‘ZJ’ |

MKURUQENZI MTENDAJ!
HALMASHAUR! YA WILAYA YA GAIRO
3'1 Ll Pl 40,

e GAIRO e

9 Kila shaidi atakuwa mwenye umri unzoruhusiwa kisheria na mwenye haki zote kisheria kama raia na awe ni mmoja
wa wanajamii au familia au wenye umiliki wa pamoja.
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